mafi kyawun matsa lamba m zafi narke m masana'antun

Mafi kyawun Tsarin Tsarin Ruwa na Epoxy Manne Don Mota ABS Filastik zuwa Karfe da Gilashi

Mafi kyawun Tsarin Tsarin Ruwa na Epoxy Manne Don Mota ABS Filastik zuwa Karfe da Gilashi

Shin kuna samun wahalar ganowa mafi kyawun mannen tsari mai hana ruwa don filastik zuwa ƙarfe da gilashi? Akwai manne da yawa na robobi zuwa karfe da gilashi a kasuwa a yau, wanda hakan ya sa wasu mutane ke da wuya su bambance mai kyau da mara kyau. Idan kuna cikin wannan rukunin, to kun zo wurin da ya dace. Wannan sakon zai jera kuma ya bayyana wasu mafi kyawun zaɓuɓɓukan da za ku iya dogaro da su idan ya zo ga mafita na tsari mai hana ruwa. Zai ba da sunan mafita daban-daban don ba ku damar zaɓar wanda zai fi muku kyau.

mafi kyawun mannen tsari mai hana ruwa don filastik zuwa ƙarfe da gilashi
mafi kyawun mannen tsari mai hana ruwa don filastik zuwa ƙarfe da gilashi

Matsala

Ana ɗaukar Epoxy azaman ɗayan mafi kyawun zaɓuɓɓuka don manne filastik zuwa saman ƙarfe da gilashi. Ana ɗaukarsa kawai azaman mafita wanda ke aiki akan filaye da yawa. Epoxy yana haifar da ƙaƙƙarfan haɗin gwiwa wanda ba kawai juriya ga zafi ba, sinadarai, da zafi. Amma kuma mai juriya ga tasiri.

Yawancin lokaci ana yin amfani da epoxy a cikin sassa biyu - epoxy da mai taurin. Lokacin da aka gauraya bangarorin biyu yadda ya kamata, ana haifar da haɗin gwiwa mai ƙarfi. Kuna iya amfani da nau'in samfurin sirinji don ƙananan ayyuka, inda duka bangarorin biyu suka haɗu daidai da lokacin aikace-aikacen. Don sauran mafita, ana ajiye su a cikin kwantena daban inda za ku yi hadawa da kanku. Ya kamata a yi haɗe-haɗe daidai da umarnin masana'anta don ba da damar yin aiki yadda ya kamata. A taƙaice, epoxy yana wucewa azaman ɗaya daga cikin mafi kyawun mannen tsari mai hana ruwa don filastik zuwa ƙarfe da gilashi.

Cyanoacrylate

Yi la'akari da waɗannan azaman mafitacin mannewa na yau da kullun. An yarda da duk duniya cewa wannan nau'in manne ba ya ɗaukar lokaci mai tsawo don haɗawa. A cikin daƙiƙa guda, ya saita. Abubuwan da kuke haɗawa suna buƙatar kasancewa a wurin kafin kuyi amfani da wannan mannen.

Akwai samfuran super manne da yawa a kasuwa a yau. Shin zai yiwu a yi amfani da su duka don haɗa filastik zuwa karfe da gilashi? Maiyuwa ba haka bane. Amma, abu mai mahimmanci anan shine zaɓi samfurin da zai taimaka muku haɗa irin waɗannan abubuwan ba tare da wahala ba. Don haka, ka tabbata ka kalli abin da ke kan lakabin. A kan shi, za su rubuta saman da za a iya amfani da su. Akwai wani abu guda ɗaya da kuke buƙatar sani game da mafitacin mannewa - da alama ba sa aiki da kyau don filaye masu santsi. Wannan ya ce, za ku iya haƙiƙa roughen duka saman biyu don haɗin gwiwa ya yi ƙarfi.

Silicone Adhesives

Hakanan zamu iya haɗawa da adhesives na silicone azaman zaɓi mai dacewa dangane da mafi kyawun mannen tsari mai hana ruwa don filastik zuwa ƙarfe da gilashi. Wannan nau'in manne kuma cikakke ne don haɗa ƙarfe zuwa saman filastik. Abu mai ban mamaki game da mannen silicone shine cewa ya kasance mai sassauƙa ko da bayan aikace-aikacen, kuma yana iya tsira daga matsanancin yanayin zafi. Silicone adhesives ba kamar babban manne ba ne saboda yana ɗaukar ɗan lokaci kafin saita ko warkewa. Lokacin da ake buƙata zai iya bambanta daga awanni 24 zuwa kwanaki biyu.

Bindiga Mai zafi

Gun manne mai zafi yana daidai da yin zagaye game da mafi kyawun mannen tsari mai hana ruwa don filastik zuwa ƙarfe da gilashi. Yana da kyau don manna robobi zuwa karafa. Idan kuna amfani da manne don gyarawa, kuna buƙatar amfani da bindigar manne na tushen masana'antu don amfani da maganin.

Ku kalli shagunan da ke unguwarku don ganin ko suna sayar da bindigogin manne da za su iya haɗa robobi zuwa saman ƙarfe. Domin ba dukansu ne ke iya cika wannan manufar ba.

Polyurethane Adhesives

Anan akwai manne mai ƙarfi wanda ke ba ku damar haɗa saman daban-daban tare da sauƙi mai girma. Ana kuma kiran su azaman mafita na m PU. An yarda da shi a matsayin cikakkiyar zaɓi don riƙe filayen filastik da ƙarfe tare. Bayan warkewa, ta atomatik ya zama juriya ga ruwa kuma zaka iya amfani dashi a cikin gida ba tare da wani tsoro ba. Ba tare da wata shakka ba, polyurethane adhesives zai kasance wani zaɓi mai dogara lokacin la'akari da mafi kyawun mannen tsari mai hana ruwa don filastik zuwa ƙarfe da gilashi. Idan kun sami ɗayan waɗannan, na tabbata ba za ku taɓa yin nadamar shawararku ba bayan haka.

UV Cure Adhesives

Wadannan an san su da ultraviolet cure adhesives. Kamar yadda sunan ya nuna, UV Cure Adhesives na iya aiki tare da hasken ultraviolet kawai. Suna buƙatar hasken UV kafin su iya warkewa da samar da haɗin gwiwa mai ƙarfi. UV Cure yana da alama yana samun shahara saboda sun dace da yawancin abubuwan da ake amfani da su, gami da filastik zuwa ƙarfe da gilashi. Wannan ya sanya su a matsayin daya daga cikin mafi kyawun mannen tsari mai hana ruwa don filastik zuwa ƙarfe da gilashi. Wani fa'ida don amfani da wannan manne shine cewa ya dace da kayan da aka haɗe. Na tabbata wannan shine kawai irin maganin manne da kuke nema.

Wanne Alama kuke Siyan?

Wannan wani muhimmin al'amari ne da za a yi la'akari da shi yayin neman mafi kyawun mannen tsari mai hana ruwa don filastik zuwa ƙarfe da gilashi. Muna son yin tunanin cewa duk samfuran m daga masana'antun daban-daban iri ɗaya ne. Abin takaici, ba haka lamarin yake ba. Wasu samfurori sun fi girma fiye da wasu.

Abin da ya sa za ku iya buƙatar yin zaɓi game da irin alamar da kuke siya. Bincika bayanan martaba na kamfani kuma sami ƙarin bayani kafin ku ƙaddamar da kanku ga kowace yarjejeniya. Zai fi kyau saya daga kamfanin da ya riga ya kafa kansu a kasuwa. Don haka, gwada yin aikin gida kafin daidaitawa ga kowane masana'anta a cikin wannan masana'antar.

mafi kyawun matsa lamba m zafi narke m masana'antun
mafi kyawun matsa lamba m zafi narke m masana'antun

Kammalawa

Yana da sauƙi a sami manne da za su iya haɗa irin wannan saman tare ba tare da wata matsala ba. Amma, idan ana batun nemo manne don maɓalli daban-daban, labarin ya bambanta sosai. Zai iya zama ɗan wahala don nemo mafi kyawun mannen tsari mai hana ruwa don filastik zuwa ƙarfe da gilashi da kanku ba tare da wani taimako ba. Alhamdu lillahi, wannan post din ya samar muku da dukkan taimakon da kuke bukata ta wannan fanni. Yi nazarin zaɓuɓɓuka daban-daban kuma zaɓi ɗaya wanda zai iya yi muku aikin kamar yadda aka sa ran.

Don ƙarin game da mafi kyau saman mai hana ruwa tsarin epoxy m manne don filastik abs na mota zuwa karfe da gilashi, zaku iya ziyartar DeepMaterial a https://www.epoxyadhesiveglue.com/cases/ don ƙarin info.

an kara cikin motarka
Wurin biya
en English
X